ForumFree

Xác định 'chỗ đứng' thích hợp với bạn trong một tập thể

« Older   Newer »
  Share  
icon1  view post Posted on 10/3/2021, 01:49

Người ơi! Thương

Group:
Administrator

Status:

Xác định 'chỗ đứng' thích hợp với bạn trong một tập thể

Nếu bắt buộc phải chọn một đáp án dưới đây, bạn muốn nh́n thấy khuôn mặt của cô gái nào?

Kết quả:

A. Hầu hết trong các t́nh huống, bạn đóng vai tṛ là sứ giả ḥa b́nh - đồng cảm và dễ gần, bao dung và ấm áp. Bạn có thể dễ dàng đặt ḿnh vào hoàn cảnh của người ta để thấu hiểu, nhưng bạn lại vô cùng mông lung và mơ hồ về nhu cầu của chính ḿnh.
Bạn không biết rơ ḿnh muốn ǵ, điều này vô t́nh biến bạn thành kẻ thiếu quyết đoán. Bạn cũng không thích tranh luận, đối đầu căng thẳng, thường giữ ḥa khí bằng cách thỏa hiệp và nhẫn nhịn. Bạn bị động, nên thích hợp làm người hỗ trợ, hậu phương cho người khác hơn là ở vị trí tiên phong.

B. Bạn là người tràn đầy năng lượng, luôn có động lực và khát vọng chiến thắng mạnh mẽ. Bạn chấp nhận thách thức, thích giao lưu, kết nối với mọi người xung quanh, thể hiện giá trị bản thân. Một khi đă thích cái ǵ, bạn sẽ quyết tâm theo đuổi bằng được th́ thôi, cho dù đó là đam mê, sở thích, hay trong t́nh yêu.
Bạn tin rằng trên đời này không có ǵ là không thể, chỉ cần quyết tâm và nỗ lực là sẽ đạt được. Người như bạn thích hợp đứng ở vị trí tiên phong trong tập thể, sẵn sàng lao vào nguy hiểm, không màng hậu quả.

C. Bạn thích giúp đỡ người khác, chủ động trong mọi việc, và rất hào phóng. Bạn nhạy cảm với nhu cầu của mọi người xung quanh, nhưng lại xem nhẹ nhu cầu của chính ḿnh. Đối với bạn, thỏa măn người khác quan trọng hơn yêu thương và quan tâm tới bản thân.
Cũng v́ vậy, bạn hiếm khi đưa ra yêu cầu hay nhờ vả bất cứ ai. Bạn độc lập, giỏi chịu đựng và thường hay chịu thiệt về ḿnh. Bạn rất dễ vướng vào t́nh huống "ăn cơm nhà, vác tù và hàng tổng". Bạn hợp với vai tṛ người cố vấn, nhà quân sư, hoặc kẻ độc hành tách biệt.

D. Bạn có nhiều phẩm chất của một nhà lănh đạo: mạnh dạn, chính trực, ḷng tự trọng cao, quyết đoán. Bạn công bằng, liêm minh và không để cảm xúc lấn át lư trí, chuyện công và chuyện tư tách bạch rơ ràng.
Bạn biết rơ mục tiêu của ḿnh, chăm chỉ làm việc, không thích nịnh nọt, quỵ lụy ai cả. Bạn không muốn bị người khác kiểm soát, hơn nữa, bạn cũng có tư tưởng muốn thống trị. Bạn có tiềm năng trở thành người đứng đầu trong tập thể.

(ione.net)

(4get chọn B, đọc câu cuối thấy sợ quá. :rolleyes: )

view post Posted on 11/3/2021, 04:08

Tôi yêu icon

Group:
Member

Status:

ATM chọn D. Hy vọng là đúng. ;)
(ATM)

view post Posted on 12/3/2021, 02:30

Tôi yêu icon

Group:
Member

Status:

Ḿnh th́ chọn kiểu A, thấy cũng có chút đúng :) :)

minhthienbtv

view post Posted on 13/3/2021, 03:08

Tôi yêu icon

Group:
Member

Status:

Tùng chọn B. :D
(Duy Tùng Shrek)

view post Posted on 14/3/2021, 08:03

Người ơi! Thương

Group:
Administrator

Status:

Em thích C. Làm cố vấn cũng hay. :rolleyes:
(cobedethuong)

view post Posted on 16/3/2021, 05:04

Tôi yêu icon

Group:
Member

Status:

Em thích D v́ thích tóc đen. Kg biết có thành lănh đạo kg hay... lănh đạn. :D
(ham-vui)

view post Posted on 17/3/2021, 05:10

Người ơi! Thương

Group:
Administrator

Status:

Như vậy là cả nhà ḿnh là 1 tập thể hoàn hảo, có người lănh đạo, người cố vấn, người tiên phong, người hỗ trợ... đi đâu cũng bảo đảm thành công rồi. XD
(cobedethuong)

view post Posted on 10/9/2023, 04:20

Tôi yêu icon

Group:
Member

Status:

:)

7 replies since 10/3/2021, 01:49   58 views
  Share